JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA KITETO

01/09/2025

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA
VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuniya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kiteto anatangaza uwepo wa
fedha kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu
wenye ulemavu, ambapo jumla ya Shilingi 166,501,471.8 zimetengwa
katika robo ya Kwanza ya mwaka wa fedha 2025/2026. Hivyo, Vikundi
vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za serikali za mitaa

zilizopo katika maeneo yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa

zifuatazo:-

(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu

kilichotambuliwa na kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i) Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali
mdogo au wa kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za
ujasiriamali,

(i) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi
kuanzia watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye
ulemavu kiwe na wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa
kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa
na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu
endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa
amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika

eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,
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(iv) Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi

kwa ajili ya matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi,
wenye akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na
kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana kitapaswa kuwa na

wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo
au wasiliana na Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa

Kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;
1. Barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na Afisa mtendaji
2. Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo,
3. Andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa kuzingatia fomu
iliyo ndani ya mfumo na

4. Taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 30/09/2025

Tangazo hili limetolewa na: -

CPA. HAWA AADUL HQSSAN

Mkurugenzi Mtendaji(W)
Halmashauri ya Wilaya ya Kiteto.
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